కదిలే వస్తువుని లేదా వ్యక్తిని దాటే రైలు MCQ Quiz in తెలుగు - Objective Question with Answer for Train Crossing a Running Man or Object - ముఫ్త్ [PDF] డౌన్‌లోడ్ కరెన్

Last updated on Jun 26, 2025

పొందండి కదిలే వస్తువుని లేదా వ్యక్తిని దాటే రైలు సమాధానాలు మరియు వివరణాత్మక పరిష్కారాలతో బహుళ ఎంపిక ప్రశ్నలు (MCQ క్విజ్). వీటిని ఉచితంగా డౌన్‌లోడ్ చేసుకోండి కదిలే వస్తువుని లేదా వ్యక్తిని దాటే రైలు MCQ క్విజ్ Pdf మరియు బ్యాంకింగ్, SSC, రైల్వే, UPSC, స్టేట్ PSC వంటి మీ రాబోయే పరీక్షల కోసం సిద్ధం చేయండి.

Latest Train Crossing a Running Man or Object MCQ Objective Questions

కదిలే వస్తువుని లేదా వ్యక్తిని దాటే రైలు Question 1:

50 మీటర్ల పొడవు గల ఒక రైలు గంటకు 65 కి. మీ. వేగంతో ప్రయాణిస్తూ రైలు వెళుతున్న దిశలో కొంత దూరంలో ప్రయాణిస్తున్న ఒక వ్యక్తిని 27 సెకన్లలో దాటి వెళితే, ఆ వ్యక్తి కదులుతున్న వేగం మరియు అతని దిశ

  1. గంటకు 15కి. మీ; ఒకే దిశ
  2. గంటకు 15 కి. మీ; వ్యతిరేక దిశ
  3. గంటకు 5కి.మీ; ఒకే దిశ
  4. గంటకు 5కి. మీ; వ్యతిరేక దిశ

Answer (Detailed Solution Below)

Option 3 : గంటకు 5కి.మీ; ఒకే దిశ

Train Crossing a Running Man or Object Question 1 Detailed Solution

కదిలే వస్తువుని లేదా వ్యక్తిని దాటే రైలు Question 2:

1800 మీటర్ల పొడవైన రైలు వ్యతిరేక దిశలో నడుస్తున్న వ్యక్తిని 10 సెకన్లలో దాటుతుంది. రైలు వేగం మనిషి వేగానికి 8 రెట్లు ఉంటే, రైలు వేగం ఎంత?

  1. గంటకు 576 కి.మీ
  2. గంటకు 640 కి.మీ
  3. గంటకు 596 కి.మీ
  4. గంటకు 570 కి.మీ
  5. గంటకు 250 కి.మీ

Answer (Detailed Solution Below)

Option 1 : గంటకు 576 కి.మీ

Train Crossing a Running Man or Object Question 2 Detailed Solution

ఇవ్వబడింది:

రైలు పొడవు = 1800 మీటర్లు,

తీసుకున్న సమయం = 10 సెకన్లు,

వేగం నిష్పత్తి = 8:1

ఉపయోగించిన భావన:

వేగం = దూరం / సమయం

గణన:

మొత్తం వేగం = దూరం / సమయం = 1800 m / 10 s = 180 m/s (ఇది సాపేక్ష వేగం)

రైలు వేగం = 8/9 × మొత్తం వేగం = 8/9 × 180 = 160 మీ/సె

కిమీ/గంలో, 160 × 18/5 = 576 కిమీ/గం

అందువల్ల రైలు వేగం గంటకు 576 కి.మీ.

కదిలే వస్తువుని లేదా వ్యక్తిని దాటే రైలు Question 3:

372 మీటర్ల పొడవున్న ఒక రైలు, 6.9 కి.మీ/గంట వేగంతో వ్యతిరేక దిశలో నడుస్తున్న ఒక వ్యక్తిని 24 సెకన్లలో దాటుతుంది. రైలు వేగం (కి.మీ/గంటలలో) ఎంత?

  1. 46.5
  2. 51.3
  3. 48.9
  4. 49.2

Answer (Detailed Solution Below)

Option 3 : 48.9

Train Crossing a Running Man or Object Question 3 Detailed Solution

ఇవ్వబడింది:

రైలు పొడవు = 372 మీ

వ్యక్తి వేగం = 6.9 కి.మీ/గంట

వ్యక్తిని దాటడానికి పట్టిన సమయం = 24 సెకన్లు

ఉపయోగించిన సూత్రం:

రైలు వేగం (సాపేక్ష) = (రైలు పొడవు / పట్టిన సమయం) x (18/5)

రైలు వేగం = రైలు వేగం (సాపేక్ష) + వ్యక్తి వేగం

గణన:

రైలు పొడవు = 372 మీ

పట్టిన సమయం = 24 సెకన్లు

వ్యక్తి వేగం = 6.9 కి.మీ/గంట

రైలు వేగం (సాపేక్ష) = (372 / 24) x (18/5)

⇒ రైలు వేగం (సాపేక్ష) = 15.5 x 3.6

రైలు వేగం (సాపేక్ష) = 55.8 కి.మీ/గంట

రైలు వేగం = రైలు వేగం (సాపేక్ష) + వ్యక్తి వేగం

రైలు వేగం = 55.8 - 6.9

రైలు వేగం = 48.9 కి.మీ/గంట

రైలు వేగం 48.9 కి.మీ/గంట.

కదిలే వస్తువుని లేదా వ్యక్తిని దాటే రైలు Question 4:

100 కిమీ/గం వేగంతో ప్రయాణించే 250 మీటర్ల పొడవున్న ఒక రైలు, వ్యతిరేక దిశలో 62 కిమీ/గం వేగంతో వస్తున్న మరొక రైలును 10 సెకన్లలో దాటుతుంది. రెండవ రైలు పొడవు ఎంత?

  1. 200 మీటర్లు
  2. 240 మీటర్లు
  3. 230 మీటర్లు
  4. 270 మీటర్లు

Answer (Detailed Solution Below)

Option 1 : 200 మీటర్లు

Train Crossing a Running Man or Object Question 4 Detailed Solution

ఇవ్వబడినవి:

మొదటి రైలు పొడవు = 250 మీటర్లు

మొదటి రైలు వేగం = 100 కిమీ/గం

రెండవ రైలు వేగం = 62 కిమీ/గం

ఒకదానినొకటి దాటడానికి పట్టిన సమయం = 10 సెకన్లు

ఉపయోగించిన సూత్రం:

సాపేక్ష వేగం (వ్యతిరేక దిశలో కదులుతున్నప్పుడు) = మొదటి రైలు వేగం + రెండవ రైలు వేగం

దూరం = సాపేక్ష వేగం x సమయం

మొత్తం దూరం = మొదటి రైలు పొడవు + రెండవ రైలు పొడవు

గణన:

సాపేక్ష వేగం = 100 కిమీ/గం + 62 కిమీ/గం

సాపేక్ష వేగం = 162 కిమీ/గం = 162 x (5/18) మీ/సె = 45 మీ/సె

సమయం = 10 సెకన్లు

10 సెకన్లలో ప్రయాణించిన దూరం = 45 మీ/సె x 10 s = 450 మీటర్లు

మొత్తం దూరం = మొదటి రైలు పొడవు + రెండవ రైలు పొడవు

450 మీటర్లు = 250 మీటర్లు + రెండవ రైలు పొడవు

⇒ రెండవ రైలు పొడవు = 450 మీటర్లు - 250 మీటర్లు = 200 మీటర్లు

రెండవ రైలు పొడవు 200 మీటర్లు.

కదిలే వస్తువుని లేదా వ్యక్తిని దాటే రైలు Question 5:

60 కి.మీ/గంట వేగంతో ప్రయాణిస్తున్న ఒక రైలు 2 నిమిషాలలో ఒక దీపస్తంభాన్ని దాటుతుంది. రైలు పొడవు ఎంత?

  1. 2000 మీ
  2. 1500 మీ
  3. 1200 మీ
  4. 1800 మీ

Answer (Detailed Solution Below)

Option 1 : 2000 మీ

Train Crossing a Running Man or Object Question 5 Detailed Solution

ఇచ్చినవి:

రైలు వేగం = 60 కి.మీ/గంట

దీపస్తంభాన్ని దాటడానికి పట్టే సమయం = 2 నిమిషాలు

ఉపయోగించిన సూత్రం:

రైలు పొడవు = వేగం x సమయం

గణన:

సమయాన్ని నిమిషాల నుండి గంటలకు మార్చండి:

2 నిమిషాలు = 2 / 60 గంటలు

2 నిమిషాలు = 1 / 30 గంటలు

రైలు పొడవు = వేగం x సమయం

⇒ రైలు పొడవు = 60 కి.మీ/గంట x 1 / 30 గంటలు

⇒ రైలు పొడవు = 60 / 30 కి.మీ

⇒ రైలు పొడవు = 2 కి.మీ

పొడవును km నుండి మీటర్లకు మార్చండి:

⇒ రైలు పొడవు = 2 x 1000 మీటర్లు

⇒ రైలు పొడవు = 2000 మీటర్లు

రైలు పొడవు 2000 మీటర్లు.

ఎంపిక 1 సరైన సమాధానం.

Top Train Crossing a Running Man or Object MCQ Objective Questions

152.5 మీటర్లు, 157.5 మీటర్ల పొడవు కలిగిన రెండు రైళ్ళు, ఒకదానికొకటి వ్యతిరేక దిశలో వస్తూ 9.3 సెకన్లలో ఒకదానినొకటి దాటి వెళ్ళాయి. ప్రతి గంటకి ఈ రెండు రైళ్ళ కలిపిన వేగం ఇంత అవుతుంది:

  1. 130 కి.మీ/గంట
  2. 125 కి.మీ/గంట
  3. 115 కి.మీ/గంట
  4. 120 కి.మీ/గంట

Answer (Detailed Solution Below)

Option 4 : 120 కి.మీ/గంట

Train Crossing a Running Man or Object Question 6 Detailed Solution

Download Solution PDF

⇒ మొత్తం పూర్తిచేయాల్సిన దూరం = రెండు రైళ్ల మొత్తం పొడవు = 152. 5 + 157.5 = 310 మీటర్లు

⇒ తీసుకున్న మొత్తం కాలం = 9.3 సెకన్లు

⇒ వేగం = దూరం/కాలం = (310/9.3) మీ/సె = (310/9.3) × (18/5) = 120 కి.మీ/గంట

∴ ప్రతి గంటకి రెండు రైళ్ల కలిపిన వేగం 120 కి.మీ/గంట.

సమాన పొడవు గల రెండు రైళ్లు ఒక స్తంబంను దాటడానికి వరుసగా 13 సెకన్లు మరియు 26 సెకన్లు పడుతుంది. ఈ రైళ్లు ఒకే దిశలో వెళితే, అవి ఒకదానికొకటి దాటడానికి ఎంత సమయం పడుతుంది?

  1. 40 సెకన్లు
  2. 50 సెకన్లు
  3. 39 సెకన్లు
  4. 52 సెకన్లు

Answer (Detailed Solution Below)

Option 4 : 52 సెకన్లు

Train Crossing a Running Man or Object Question 7 Detailed Solution

Download Solution PDF

ఇచ్చినది:

రైలు A స్తంభాన్ని దాటడానికి 13 సెకన్లు పడుతుంది.

రైలు B స్తంభాన్ని దాటడానికి 26 సెకన్లు పడుతుంది.

భావన:

వేగం = దూరం / సమయం

రెండు రైళ్లు ఒకే దిశలో కదులుతున్నప్పుడు వాటి సాపేక్ష వేగం వాటి వేగానికి గల వ్యత్యాసం.

సాధన:

ప్రతి రైలు పొడవు L గా అనుకుందాం.

⇒ రైలు వేగం A = L/13, రైలు వేగం B = L/26.

రెండు రైళ్లు ఒకదానికొకటి దాటినప్పుడు, ప్రయాణం చేయబడిన మొత్తం దూరం 2L (రైలు పొడవు A + రైలు B పొడవు).

రెండు రైళ్ల సాపేక్ష వేగం = రైలు వేగం A - రైలు వేగం B = L/13 - L/26 = L/26.

ఒకదానికొకటి దాటడానికి పట్టే సమయం = మొత్తం దూరం / సాపేక్ష వేగం = 2L / (L/26) = 52 సెకన్లు.

అందువల్ల, రెండు రైళ్లు ఒకదానికొకటి దాటడానికి 52 సెకన్లు పడుతుంది.

96 కి.మీ ప్రయాణానికి వేగవంతమైన రైలు (A)లో నెమ్మదిగా ఉండే రైలు (B) కంటే ఒక గంట తక్కువ సమయం పడుతుంది. B యొక్క సగటు వేగం A కంటే 16 కిమీ/గంలో తక్కువగా ఉంటే, A యొక్క సగటు వేగం (కిమీ/గంలో) ఎంత?

  1. 64
  2. 60
  3. 48
  4. 54

Answer (Detailed Solution Below)

Option 3 : 48

Train Crossing a Running Man or Object Question 8 Detailed Solution

Download Solution PDF

వివరణాత్మక పరిష్కారం:

రైలు A యొక్క వేగం గంటకు x కి.మీ. అనుకుందాం

రైలు B యొక్క వేగం = (x – 16) కి.మీ/గం

అనే ప్రశ్న ప్రకారం.

\(\Rightarrow \frac{{96}}{{x - 16}} - \frac{{96}}{x}{\rm{}} = {\rm{}}1\)

\(\Rightarrow \frac{{96{\rm{\;}} \times {\rm{\;}}16}}{{x\left( {x - 16} \right)}}{\rm{}} = {\rm{}}1\)

⇒ x2 – 16x = 96 × 16

⇒ x2 – 16x – 1536 = 0

⇒ (x – 48) (x + 32) = 0

⇒ x = 48 and x = -32 (సాధ్యం కాదు)

∴ రైలు వేగం A = 48 కి.మీ/గం

Shortcut Trick

 ఎంపికల ద్వారా వెళ్లండి.

రైలు వేగం గంటకు 48 కి.మీ. అనుకుందాం

మరియు రైలు B యొక్క వేగం = 48 – 16 = 32

⇒ (96/32) – (96/48) = 1

⇒ 3 – 2 = 1

⇒ 1 = 1 (సంతృప్తి చెందిది)

300 మీటర్ల పొడవున్న రైలు 20 సెకన్లలో చెట్టును దాటుతుంది మరియు 25 సెకన్లలో వ్యతిరేక దిశలో ప్రయాణించే అదే పొడవు ఉన్న మరొక రైలును దాటుతుంది. రెండో రైలు వేగం ఎంత?

  1. 10 మీ/సె
  2. 12 మీ/సె
  3. 15 మీ/సె
  4. 9 మీ/సె

Answer (Detailed Solution Below)

Option 4 : 9 మీ/సె

Train Crossing a Running Man or Object Question 9 Detailed Solution

Download Solution PDF

ఇచ్చిన దత్తాంశము ప్రకారం:

 

రైలు పొడవు = 300 మీ.

చెట్టును దాటడానికి సమయం = 20 సెకన్లు.

మరొక రైలును దాటడానికి సమయం = 25 సెకన్లు.

సూత్రం:

 

వేగం = దూరం/సమయం

 

పరిష్కారం:

⇒ మొదటి రైలు వేగం = రైలు పొడవు/సమయం = 300/20 = 15 మీ/సె.

⇒ రెండవ రైలును దాటుతున్నప్పుడు సాపేక్ష వేగం = మొత్తం పొడవు/సమయం

= (300 + 300) / 25 = 24 మీ/సె.

⇒ రెండవ రైలు వేగం = సాపేక్ష వేగం - మొదటి రైలు వేగం

= 24 - 15 = 9 మీ/సె

కాబట్టి, రెండవ రైలు వేగం 9 మీ/సె.

A వేగం B వేగం కంటే 30% ఎక్కువ. 117 మీటర్ల పొడవున్న రేసులో A మరియు B పరుగెత్తితే, రేసు సమానంగా ముగియాలంటే A, B కి ఎంత దూరం ముందుగా ప్రారంభించాలి?

  1. 90 మీ
  2. 117 మీ
  3. 27 మీ
  4. 36 మీ

Answer (Detailed Solution Below)

Option 3 : 27 మీ

Train Crossing a Running Man or Object Question 10 Detailed Solution

Download Solution PDF

ఇవ్వబడింది:

రేసు పొడవు 117మీ

A యొక్క వేగం B వేగం కంటే 30% ఎక్కువ

ఉపయోగించిన భావన:

డెడ్ హీట్‌లో రేసును ముగించడానికి, ఇద్దరు ఆటగాళ్లు ఒకే సమయంలో ముగింపు స్థానానికి చేరుకోవాలి.

వాడిన సూత్రం:

సమయం = దూరం/వేగం

గణన:

B యొక్క వేగం 10 m/s ఉండనివ్వండి

⇒ A = 13 m/s వేగం

రేసును పూర్తి చేయడానికి Aకి అవసరమైన సమయం

117/13 = 9 సెకన్లు

9 సెకన్లలో B ద్వారా దూరం

9 × 10 = 90 మీ

అవసరమైన తల ప్రారంభం = 117 - 90 = 27 మీ

∴ A, రేసు సమానంగా ముగించాలంటే B కి 27 మీటర్ల ముందస్తు ప్రారంభం ఇవ్వాలి.

ఒకే పొడవు గల రెండు రైళ్లు వరుసగా 54 km/h మరియు 90 km/h వేగంతో వ్యతిరేక దిశలలో సమాంతర ట్రాక్లపై నడుస్తున్నాయి. అవి 12 సెకన్లలో ఒకదానిని ఒకటి దాటుతాయి. ప్రతి రైలు పొడవు (మీటర్లలో) కనుగొనండి.

  1. 210
  2. 220
  3. 240
  4. 230

Answer (Detailed Solution Below)

Option 3 : 240

Train Crossing a Running Man or Object Question 11 Detailed Solution

Download Solution PDF

ఇచ్చిన డేటా:

మొదటి రైలు వేగం: 54 km/h

రెండవ రైలు వేగం: 90 km/h

ఒకదానికొకటి దాటడానికి పట్టే సమయం: 12 సెకన్లు

భావన: రెండు రైళ్ల సంయుక్త పొడవు ఒకదానికొకటి దాటడానికి పట్టే సమయంతో గుణించబడిన సాపేక్ష వేగానికి సమానం.

⇒ వేగాన్ని km/h నుండి m/sకి మార్చండి (5/18 ద్వారా గుణించాలి): 15 m/s మరియు 25 m/s

⇒ సాపేక్ష వేగం = 15 + 25 = 40 m/s

⇒ రైళ్ల సంయుక్త పొడవు = 40 మీ/సె x 12 సెకన్లు = 480 మీటర్లు

⇒ ఒక్కో రైలు పొడవు = 480 మీటర్లు / 2 = 240 మీటర్లు

కాబట్టి ఒక్కో రైలు పొడవు 240 మీటర్లు.

230 మీ మరియు 325 మీ పొడవు గల రెండు రైళ్లు 145 మీటర్ల దూరంలో ఉన్నాయి. అవి 122 కి. మీ/గం మరియు 130 కి. మీ/గం వేగంతో సమాంతర ట్రాక్లలో ఒకదానికొకటి వ్యతిరేక దిశలలో కదులుతాయి. రైళ్లు ఎంత సమయంలో ఒకదానికొకటి దాటుతాయి?

  1. 15 సె
  2. 10 సె
  3. 20 సె
  4. 5 సె

Answer (Detailed Solution Below)

Option 2 : 10 సె

Train Crossing a Running Man or Object Question 12 Detailed Solution

Download Solution PDF

ఇచ్చిన:

1వ రైలు పొడవు (l1) = 230మీ.

2వ రైలు పొడవు (l2) = 325మీ.

రైళ్ల మధ్య దూరం (d) = 145మీ.

1వ రైలు వేగం (v1) = 122 కిమీ/గం

2వ రైలు వేగం (v2) = 130 కిమీ/గం

ఉపయోగించిన భావన:

కి. మీ/గం లో వేగాన్ని మీ/సేకన్ కి మార్చడానికి, మనం ఉపయోగిస్తాము

కి. మీ/గం లో వేగం × (5 / 18) = మీ/సేకన్లో వేగం.

ఒకదానికొకటి వ్యతిరేక దిశలలో దాటాడానికి పట్టే సమయాన్ని ఇలా కనుగొనవచ్చు:

v 1 + v 2 = (l 1 + l 2 + d) / t

ఇక్కడ

v 1 = 1వ రైలు వేగం

v 2 = 2వ రైలు వేగం 

l 1 = 1వ రైలు పొడవు 

l 2 = 2వ రైలు పొడవు 

d = రైళ్ల మధ్య దూరం

t = ఒకదానికొకటి వ్యతిరేక దిశలలో దాటడానికి పట్టే సమయం.

పరిష్కారం:

పై సూత్రాన్ని ఉపయోగించి మనం పొందుతాము:

v 1 + v 2 = (l 1 + l 2 + d) / t

(122 + 130) × 5 / 18 = (230 + 325 + 145) / t

252 × 5 / 18 = 700 / t

t = (700 × 18) / (252 × 5)

t = 140 × 1 / 14

t = 10 సెకన్లు.

∴ రైళ్లు 10 సెకన్లలో ఒకదానికొకటి దాటుతాయి.

150 మీ మరియు 200 మీ పొడవు గల రెండు రైళ్లు వరుసగా 54 కిమీ/గం మరియు 72 కిమీ/గం చొప్పున సమాంతర ట్రాక్లపై ఒకదానికొకటి ఎదురెదురుగా ప్రయాణిస్తున్నాయి. అవి ఒకదానినిఒకటి పూర్తిగా దాటడానికి ఎంత సమయం పడుతుంది?

  1. 40 సె
  2. 30 సె
  3. 10 సె
  4. 20 సె

Answer (Detailed Solution Below)

Option 3 : 10 సె

Train Crossing a Running Man or Object Question 13 Detailed Solution

Download Solution PDF

ఇవ్వబడింది:

మొదటి రైలు పొడవు = 150 మీ.

మొదటి రైలు వేగం = 54 కి.మీ/గం.

రెండవ రైలు పొడవు = 200 మీ.

రెండవ రైలు వేగం = 72 కి.మీ/గం.

ఉపయోగించిన భావన:

రెండు వస్తువులు వరుసగా x km/h మరియు y km/h వేగంతో కదులుతున్నాయని అనుకుందాం, అప్పుడు

వ్యతిరేక దిశలో కదులుతున్న వస్తువులు = (x + y) కిమీ/గం

ఒకే దిశలో కదులుతున్న వస్తువులు = (x - y) కిమీ/గం

ఉపయోగించిన సూత్రం:

వేగం = దూరం/సమయం

1 కిమీ/గం = 5/18 మీ/సె

గణన:

రెండు రైళ్లు ఒకదానికొకటి ఎదురుగా నడుస్తున్నందున,

కాబట్టి, వాటి సాపేక్ష వేగం = 54 + 72 = 126 కి.మీ/గం.

వేగం (మీ/సెలో) = 126 కిమీ/గం = 126 × 5/18 = 7 × 5 = 35 మీ/సె

మొత్తం దూరం = రైళ్ల పొడవు = 150 + 200 = 350 మీ.

కాబట్టి, ఒకదానికొకటి దాటడానికి పట్టే సమయం = 350 / 35 = 10 సెకన్లు

∴ ఒకదానికొకటి దాటడానికి పట్టే సమయం 10 సెకన్లు.

 

గంటకు 12 కి.మీ వేగంతో రైల్వే ట్రాక్తో పాటు ఒక సైక్లిస్ట్ ప్రయాణిస్తున్నాడు. సైక్లిస్ట్ వెనుక నుండి గంటకు 84 కి.మీ వేగంతో నడుస్తున్న రైలు 13.5 సెకన్లలో అతన్ని దాటుతుంది. రైలు పొడవు ఎంత?

  1. 240 మీ
  2. 270 మీ
  3. 320 మీ
  4. 360 మీ

Answer (Detailed Solution Below)

Option 2 : 270 మీ

Train Crossing a Running Man or Object Question 14 Detailed Solution

Download Solution PDF

రైలు మరియు సైక్లిస్ట్ ఒకే దిశలో కదులుతున్నారు,

సాపేక్ష వేగం = 84 - 12 = 72 కి.మీ / గంట. = 72 × 5/18 = 20 మీ / సెకను.

ఇప్పుడు, సైక్లిస్ట్ దాటడానికి తీసుకున్న సమయం = రైలు పొడవు / సాపేక్ష వేగం

⇒ 13.5 = రైలు పొడవు / 20

రైలు పొడవు = 20 × 13.5 = 270 మీ.

340 మీటర్ల పొడవున్న ఒక రైలు వ్యతిరేక దిశలో ప్రయాణిస్తున్న ఒక వ్యక్తిని 18 సెకండ్లలో దాటుతుంది. ఒకవేళ రైలు 63 కి. మీ/గంట వేగంతో ప్రయాణిస్తే, ఆ వ్యక్తి వేగం ఎంత?

  1. 2 కి. మీ/గంట
  2. 3 కి. మీ/గంట
  3. 4 కి. మీ/గంట
  4. 5 కి. మీ/గంట

Answer (Detailed Solution Below)

Option 4 : 5 కి. మీ/గంట

Train Crossing a Running Man or Object Question 15 Detailed Solution

Download Solution PDF

రైలు వేగం = 63 కి. మీ/గంట

రైలు పొడవు = 340 మీటర్లు

వ్యక్తిని దాటడానికి రైలుకి పట్టిన సమయం = 18 సెకండ్లు

సాపేక్ష వేగం \(= \frac{{{\rm{Length\;of\;train\;}}}}{{{\rm{Time\;taken\;by\;train\;to\;pass\;the\;man}}}} = \frac{{340}}{{18}} = \frac{{170}}{9}\) మీ/సె

సాపేక్ష వేగం \(= \frac{{170}}{9} \times \frac{{18}}{5} = 68\) కి. మీ/గంట

వారిద్దరూ వ్యతిరేక దిశలలో ప్రయాణిస్తున్నారు కాబట్టి,

సాపేక్ష వేగం = రైలు వేగం + వ్యక్తి వేగం

వ్యక్తి వేగం = సాపేక్ష వేగం - రైలు వేగం = 68 - 63 = 5 కి. మీ/గంట
Get Free Access Now
Hot Links: mpl teen patti real teen patti teen patti octro 3 patti rummy